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1.0 DIBAJI

Mkataba wa huduma bora kwa mteja ni ahadi za kimaandishi kati ya
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MAGANZO na
wateja wake. Mamlaka ya maji na Usafi wa mazingira MAGANZO
inatambua umuhimu wa kutumia Mkataba wa huduma bora kwa mteja kama
dhana ya kuleta mabadiliko chanya.

Katika uwajibikaji wa Watendaji wake kwa Umma. Hatua hii ya Mamlaka ya
Maji Maganzo kuanzisha mabadiliko ya utendaji kupitia Mkataba wa
huduma bora kwa Mteja, ina lengo la kuboresha huduma zetu kwa
wateja.Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Maganzo ilipata hadhi ya
kuwa Mamlaka kisheria katika daraja “C” mwaka 2004 na inaendesha
shughuli zake chini ya Usimamizi wa Bodi(RUWASA).Mamlaka inamatarajio
ya kutoa huduma bora kwa wakati muafaka kulingana na viwango
vilivyowekwa Pia inawashauri wateja wote kwa ujumla kuufahamu vizuri
mkataba huu na kuutumia.

Sumaiya B. Mohammed Saini i iEEL

Kaimu Mkurugenzi mtendaji

Tarehe 25 Nov 2020
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ORODHA YA VIFUPISHO
EWURA- Mamlaka ya udhibiti wa Huduma za Nishati na Maj

MAGAWASSA- Mamiaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingra Maganzo
RUWASA. Wakalz wa MajiSzfi na Usafi wa Mazingra Vigiini

1.0 UTANGULIZI

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Maganzo imeandaa Mkataba
wa Huduma kwa Miteja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na
wakazi wa maeneo yote yanayohudumiwa na Mamlaka, Mambo muhimu
kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi Mamalaka ya Maji na Usafi wa
Mazingira Maganzo inavyofanya kazi kwa ushinkiano na waleja na
wadauwake kwa ujumia. Ni wajibu wa Mamalaka ya Maji na Usafi wa
Mazingira Maganzo kutoa huduma kwa uwazi na uwajibikaji.

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya
huduma zitolewazo na Mamalaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Maganzo,
kwani mkataba huu umelenga kuboresha utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji
na uwazi katika kuwahudumia wateja.

Mkatabz unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mresho, ikiwa ni pamoja
na namnakuwasilisha malalamika iwapo hawataridhika na huduma
sinazotolewa. Pia Mkataba unaeleza taratibu za kupata fidia pale
inapothibitika kuwa mteja anapata huduma chini ya viwango vilivyokubalika.
Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo ambacho hutayarishwa kwa
ushirikiano kati ya mteja, Mamlaka na wadau wengine.
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Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja utafuatiiwa ili mapungufu
yatakapojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa
ajili ya kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa huduma
kwa Mteja yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja na wadau wengine kwa
kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. Aidha, Mkataba

huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma kwa
wateja.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja kujua huduma
zinazotolewa na viwango vya huduma hizo. Pia Mkataba unaeleza muda
ambao Mamlaka itatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja
katika kupata huduma husika. Aidha, unaelezea namna mteja atakavyotoa
maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo atawasilisha malalamiko iwapo
hataridhika na huduma zinazotolewa na Mamlaka.

3.0 ENEO LA HUDUMA
Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Maganzo ni mamlaka iliyoanzishwa

mnamo mwaka 2004 na inafanya kazi kwa mujibu wa sharia ya Maji na
Usafi wa Mazingira Na.5 ya mwaka 2019.

Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Maganzo
lingjumuisha Mji wa Maganzo na Masagala

4.0 DIRA NA DHIMA

4.1, Dira

Kuwa moja wapo ya Mamlaka ambazo ni bora zaidi Tanzania katika utoaji
wa huduma ya maji safi na salama ifikapo 2025.
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4.2 Dhamira.

Mamlaka ya maiji na usafi wa mazingira Maganzo itaendelea kutoa t)uduma
ya maji endelevu yaliyo safi na salama wakati wote kwa bei nafuu
zinazokubalika.

4.3 Maadili ya Msingi

Mamalaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Maganzo inafanya kazi zake kwa
uadilifu Tunahakikisha Rasilimali za Maji zinasimamiwa,zinaendelezwa na
Zinatumika kwa njia endelevu kwa kushirikisha Wadau

5.0 HUDUMA ZETU
Huduma zitolewazo na Mamalaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Maganzo
ni;

Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja majisafi

Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na

wadau kuhusiana na huduma zetu.
Kuandaa Ankara za maji na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.

Kutoa huduma huduma ya maji safi na salama.

Kutoa ushauri kuhusu masuala mbalimbali ya kiufundi.

Kutekeleza shughuli zote za maji katika hali ya kirafiki na inayokubalika.
Kutoa taarifa sahihi kwa wateja wakati wote

Kupokea na kujibu hoja/Malalamiko mbalimbali ya Wateja wetu.

6.0 AINA ZA WATEJA MAMLAKA
i. Wateja wa Majumbani wanaotumia maji matumizi ya kawaida ya

majumbani.
ii. Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi za serikari zisizo za kiserikali na

Mashirika.
iii. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Biashara
iv. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Biashara Viwanda.

v. Vilula vya kuuzia maji (Kiosk)
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vi.Maogesho ya vyombo vya usafii.

7.0 VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA WATEJA

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa
viwango vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye
Kiambatisho Na. 1 Aidha, endapo mamlaka itashindwa kutimiza viwango
vya ubora vilivyowekwa ndani ya muda uliokubalika, itatoa fidia kwa mteja
kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 2

8.0 BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji na usafi wa mazingira
zilizoidhinishwa na EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini
kama itakavyoelekezwa vinginevyo na EWURA.

Jedwali Na. 1 Bei za Huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira
zilizoidhinishwa na EWURA

Aina Majumbani | Taasisi | Biashara | Carwash | Viosk | Viwanda

Bei(Tsh) | 1500 2060 | 2100 2500 1900 | 2930

9.0 WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA

i) Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango vya ubora
i) Kutoa taarifa sahihi za kuaminika na kwa lugha rahisi
inayoeleweka.

i) Kushirikisha wateja na wadau katka mashauriano ya

kuboresha huduma zetu.
iv) Kujenga mahusiano mazuri na wateja
V) Kutoa elimu kwa wateja kuhusu kuhusu huduma zitolewazo

na Mamlaka ya Maji
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vi) Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na
uandaaji wa Ankara za maji.

vii) Kuwa na heshima na kauli nzuri kwa wateja.

viii)  Kusitisha huduma ya maji kwa mteja yeyote atakayekosa
kilipia Ankara yake kwa siku Zaidi ya (30) tangu tarehe ya
kupokea Ankara. _

i) Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni
pamoja na kutunza vyanzo maji, kuweka na kutekeleza
mipango ya kuendeleza vyanzo vya maji na kutunza
mazingira.

X) Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji
ikiwa ni pamoja na kutowakatia wateja huduma za maji siku
za sikukuu, na siku za wikendi (Jumamosi na Jumapili)

i) Kutunza kumbukumbu sahihi za matumizi ya maji na malipo
yake ya kila mwezi kwa kila mteja

Xii) Kuhakikisha kuwa huduma ya majisafi na salama inatolewa
kwa mteja wakati wote.

xii)  Kupitia mkataba na kufanya marekebisho kila baada ya
miaka 3

xiv)  Kutokuomba, kutokupokea wala kutoa rushwa.

10.0 HAKI ZA MAMLAKA
) Kulipwa kwa wakati Ankara za huduma ya maji
i) Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30
baada ya kumpatia notisi/Ankara)

11.0 WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA
i) Kulipa Ankara kwa wateja ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa
kuboresha huduma kwa wateja wake.
i) Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa mamlaka wanaohudumia.
iii) Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka.
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iv) Kuhudhuria mikutano inayoiishwa na Mamlaka ili kurahisisha
upatikanaji wa taarifa sahihi.

v) Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira.

Vi) Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maj.

vii) Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi.

12.0 HAKI ZA WATEJA

!Ii kuboresha huduma zetu wateja wetu wana haki na wajibu kama
ifuatavyo:-

i)  Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.

i) Kupata huduma bora ya majisafi na kwa wakati muafaka.

iii) Kutoa/kuwasilisha Maoni,Pongezi au Malalamiko.

iv) Kupata faragha na kutunziwa siri zinazohusu huduma aliyopewa

na Mamlaka ya Maji.

v) Kupata huduma Bora na bila ubaguzi.

13.0 NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI
Wateja watatumiwa Ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo
kupitia;

- Mitandao ya simu; Ingia kwenye menuya mtandao husika, Chagua
namba 4, kisha 5, Ingiza namba ya kumbukumbu (998060000...) au

- Kupitia Benki; Fika tawi lolote au wakala wa benki ya NMB, Ingiza
namba ya kumbukumbu (998060000...)

14.0 MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA

Mamlaka ya maji na usafi wa mazingira Maganzo inapokea na
kushughulikia malalamiko kuhusu utoaji wa huduma, Mteja anaweza
kuwasilisha malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatavyo;
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i) Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizopo
Mtaa wa Ostabei jirani na shule ya msingi Jitegemee kwenye jengo
la JUMA NANGI IKULUSI

ii) - Kuandika barua pepe (magawassal@gmail.com).

15.0 UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA

Kuwasiliana na mteja kwa njia ya simu au kutembelea majumbani kwa
hatua Zaidi ya Kutatua lalamiko na

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo
mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza
kukata rufaa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)
kwa kufuatilia taratibu zilizoainishwa kwenye sharia ya EWURA sura 414, na
kanunu za EWURA za kuandaa na kuwasilisha malalamiko.

16.0 UFUATILIAJI

Mamlaka ya majisafi na Usafi wa Mazingira Maganzo itapokea malalamiko
kwa wateja wake na kurekodiwa kwenye kitabu cha kumbukumbu na afisa
husika atashughulikia malalamiko hayo na kutoa majibu ndani ya muda
ulioelezwa kwenye mkataba huu

17.0 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA

Utoaiji wa taarifa juu ya maendeleo ya huduma toka Mamlaka ya maji
Maganzo utatolewa kwa njia za jumbe (SMS) na matangazo kwa njia ya
spika kwa maeneo yote yanayohudumiwa na Mamlaka. Pia kila baada ya
miezi mitatu katika vikao vya maendeleo ya kata itakavyoalikwa.
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18.0 MAPITIO YA MKATABA

Mapitio ya Mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha
mkataba huu utapitiwa kila kutakapokua na mabadiliko ya sera, Kanuni,
sharia na taratibu yatakayoathiri vipengele vya mkataba huu.

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya
wakurugenzi wa Mamlaka na kuidhinishwa na EWURA. Pia utakua ni moja
wapo ya viashiria vya kupima utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa
huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira.

19.0 MAWASILIANO
Kwa mawasiliano yote ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira
Maganzo, tuma kupitia anuani zifuatazo:-

Mkurugenzi,

Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Maganzo
S.LP81,

KISHAPU-SHINYANGA,

TANZANIA.

Simu: - 0764 473370 Mkurugenzi Mamlaka, au
- 0754277823 Huduma kwa wateja
Barua pepe: magawassal@amail.com

20.0 SAA ZA KAZI

Huduma zitatolewa siku zote za kazi

(Jumatatu- ljumaa saa 07:30 Asubuhi hadi saa 03:30 Alasiri)
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Kiambatisho Na 1: Viwango vya Huduma Wanavyostahili kupata wateja
kutoka Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Maganzo.

Na.

Mtazamo

Maelezo Lengo la ubora wa | Viwango vya
huduma Huduma
vitakavyotolewa
na Mamlaka ya
Maji na Usafi wa
Mazingira
Maganzo
1 | Kupata Kuunganishiwa Wateja Wateja
huduma ya | huduma ya majisafi | wataunganishiwa wataunganishiwa
maji ndani ya muda wa | huduma ndani ya
siku saba(7) baada | siku 7 za kazi,
ya mteja kulipia | baada ya kulipia
gharama za | gharama za
maunganisho. maunganisho
2 |DIRA  za | Kukarabati au | Muda usiozidisiku 7 | Dira  ya  maji
maji-1 kubadilisha  dira | za kazi, kukarabati | yenye  matatizo
mbovu au kubadilisha dira | itarekebishwa au
ya maji, baada ya | kubadilishwa
kugundua au | ndani ya siku za
kufahamishwa kazi zisizozidi 5
kuhusu ubovu. tangu  kupokea
taarifa ya ubovu
3 |DIRA  za|Usomaji wa diraza | Usomaji wa dira|Dira za maji
maji-2 maji utafanyika angalau | zitasomwa mara
mara moja kwa kila | moja kwa mwezi.
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mwezi ili mradi dira

husika  inaweza
kufikika na
Mamlaka.
Kusitisha Usitishaji wa | Kurejesha huduma | Huduma ya maji
huduma huduma usio na | ndani ya masaa 24, | iliyositishwa
kimakosa ushahidi sahihi baada ya kukiri | kimakosa
kupokea taarifa | itarejeshwa ndani
kuwa usitishwaji wa | ya muda usiozidi
huduma haukuwa | saa 12 baada ya
na ushahidi sahihi | kupokea taarifa
ya usitishaji wa
huduma
kimakosa.
Kurejesha | Kurejesha huduma | Ndani ya masaa 24 | Huduma ya maji
huduma baada ya kulipa | baada ya kulipa | itarejeshwa ndani
deni. deni. ya muda usiozidi
saa 12 baada ya
kulipa deni
Malalamiko | Kushughulikia Muda usiozidi siku 5 | Malalamiko

malalamiko

za kazi kukamilisha
uchunguzi na
kupata  ufumbuzi
kuanzia tarehe ya
kupokea lalamiko.

yatashughulikiwa
ndani ya siku 5 za
kazi.
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Kiambatisho Na. 2; Viwango vya fidia Kwa kushinndwa kutimiza
malengo Ndani ya Muda Uliokubalika Kwa Mujibu wa Manuni za
EWURA (GN 846)

Mtazamo

Maelezo

Lengo la ubora
wa huduma

Fidia
ya
msingi

Fidia ya
ziada kwa
kuchelewa

Kupata
huduma ya
maji

Kuunganishiwa
huduma  ya
majisafi

Wateja

wataunganishiwa
ndani ya muda
wa siku saba(7)
baada ya mteja
kulipia gharama
za maunganisho.

TZS
15,000

TZS 5,000
Kwa siku

DIRA za
maji-1

Kukarabati au
kubadilisha
dira mbovu

Muda  usiozidi
siku 7 za kazi,
kukarabati  au
kubadilisha dira
ya maji, baada
ya kugundua au
kufahamishwa

kuhusu ubovu,

TZS
15,000

TZS 5,000
Kwa siku

DIRA za
maji-2

Usomaji wa
dira za maji

Usomaji wa dira
utafanyika
angalau  mara
moja kwa kila
mwezi ili mradi
dira husika
inaweza kufikika
na Mamlaka.

TZS
15,000

TZS 5,000
kwa siku

Kusitisha
huduma

Usitishaji wa
huduma usio

Kurejesha

huduma ndani

TZS
100,000

TZS 5,000
Kwa siku
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[ [kimakosa |na ushahidi
sahihi

ya masaa 24,
baada ya Kkukiri
kupokea taarifa
kuwa usitishwaji
wa huduma
haukuwa na
ushahidi sahihi

kukamilisha
uchunguzi na
kupata ufumbuzi
kuanzia tarehe
ya kupokea
lalamiko.

5 | Kurejesha | Kurejesha Ndani ya masaa | TZS TZS 5,000
huduma huduma baada | 24 baada ya | 30,000 | Kwa siku

ya kulipa deni. | kulipa deni.
6 | Malalamiko | Kushughulikia | Muda  usiozidi | TZS TZS 5,000
malalamiko siku 5 za kazi [ 30,000 | Kwa siku
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